

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS – TAMISEMI
HALMASHAURI YA MANISPAA YA UBUNGO
SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA DAR ES SALAAM



SIMU: 0655748374 Mkuu wa shule
Email: daressalaamgirlssec@gmail.com
Mail box 58068 Dar es salaam

Mzazi/Mlezi wa

S.L.P

.....

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE KWA WANAFUNZI WA
KIDATO CHA KWANZA (I) MWAKA 2024

Ninayo furaha kukutaarifu kuwa binti yako amechaguliwa kujiunga katika Shule ya Sekondari ya Wasichana ya **DAR ES SALAAM GIRLS (DGSS)**. Hii ni shule ya wasichana ya bweni ambayo ipo katika Halmashauri ya Manispaa ya Ubungo, mtaa wa Njeteni katika Kata ya Kwembe, ipo kilometa 2.4 kutoka makao makuu ya Halmashauri ya Ubungo (Luguruni). Kaulimbiu ya shule yetu ni ***The home of scientists*** hivyo mwanafunzi awapo shuleni hapa anatakiwa aendenane na kaulimbiu yetu kwa kusoma kwa bidii.

MAELEKEZO NAMNA YA KUFIKA SHULENI.

Kufika shuleni kwa kutumia usafiri wa umma, ukitokea Mbezi, panda daladala inayoelekea Kibamba au Mloganzila, shuka kituo cha Chuo cha St. Joseph mkabala na kituo cha Mafuta cha Henry. Kisha panda pikipiki (1,000) itakayokufikisha shuleni. Pia kwa wenye usafiri binafsi, Ukitokea Mbezi

kuelekea Kibamba fika round about ya Mbezi kwa Yusuf, kisha fuata njia ya vumbi mpaka hotel ya Wilivina utakuta Kibao cha Barabara ya Njeteni, fuata uelekeo wa Barabara hiyo, itakufikisha shuleni. Ukitokea Kibaha au Kibamba, fika eneo la Luguruni na fuata barabara inayoelekea kwa Mkuu wa Wilaya ya Ubungo, elekea mbele utakuta Kibao cha Barabara ya Njeteni, fuata uelekeo wa Barabara hiyo, itakufikisha shuleni. **KARIBU SANA**

Wanafunzi wanatakiwa kuripoti shuleni siku ya **JUMAMOSI 06/01/2024** kabla ya saa kumi na moja **(11:00) jioni**. Masomo yataanza rasmi siku ya Jumatatu tarehe **08/01/2024**.

MUHIMU SANA. Wanafunzi watakaofika siku 14 baada ya shule kufunguliwa bila sababu za msingi hawatapokelewa. Binti yako atatakiwa kukamilisha taratibu zifuatazo kabla ya kusajiliwa shuleni.

MUHIMU SANA: KWA MWANAFUNZI ASIYEKUWA NA BIMA YA AFYA NI LAZIMA AJE NA SHILINGI 54,000/= KWA AJILI YA KUWAKATIA BIMA YA AFYA.

1.0 Mambo muhimu ya kuzingatia:-

1.1 Sare ya shule:-

- 2.0** Sare za darasani sketi mbili ni kitambaa cha "Mallard Green" na mashati mawili (tomato) jeupe mikono mifupi na skafu zaa rangi ya sketi inayofungwa na ring ndogo ya chuma. Ili kuepusha kutofautiana kwa sare ya shule **Sketi za darasani (zinapatikana kwa fundi namba hii 0762847487, 0656635452 Jirani na shule)**

SKETI 2 Mallard GREEN (LINDA BOX MBELE NA NYUMA, sketi iwe ndefu mpaka chini kwenye kifundo cha mguu.
SHATI2 (MIKONO MIFUPI)
SCULF (Mallard GREEN) SOKSI NYEUPE PLAIN
SWETA moja DARK BLUE yenye nembo ya shule
TISHETI 3
T-SHIRT 1 GRAY (T-SHIRT KOLA)
T-SHIRT 1 MARUNI (damu ya mzee YA KOLA)
T-SHIRT 1 DARK BLUE YA ROUNDI

N:B Wanafunzi wa Kiislam wanaruhusiwa kushona HIJABU nyeupe, sketi ndefu ya Mallard Green, na nusu kanzu urefu hadi kwenye hips.

a) Sare ya michezo

- Trucksuit ya kijivu (gray) na
- Raba nyeupe.

b) Sare ya Usiku

- Trucksuit ya dark blue

c) **Shamba Dress**

- Gauni rangi ya “baby pink” mshono wa solo, shingo ya duara, mikono mifupi. Na sketi ya rangi ya ugolo mshono wa solo (sketi iwe ndefu mpaka kwenye kifundo cha mguu)

- d) Viatu vya shule ni vyeusi vya kudumbukiza vya kike vyenye uwazi juu (Juma na Roza). Viatu vya plastic au viatu vya aina nyingine havitaruhusiwa darasani.



MAHITAJI MENGINE:

3.0 Orodha ya vitu ambavyo mwanafunzi anavyotakiwa kuleta:-

- Madaftari makubwa kumi na mbili(12) (Counter books quire 3) na madaftari 12 aina ya msomi kwa ajili ya mazoezi.
- Begi la kubebea madaftari na mfuko maarufu unaoitwa “SHANGAZI KAJA” kwa ajili yakuwekea madaftari darasani.
- Vitabu vya ibada kwa mujibu wa dhehebu/dini yako.
- Shule ina nakala chache za vitabu kwa ajili ya masomo utakayochukua; hata hivyo kama unaweza kupata vya kwako binafsi uje navyo. **(Orodha ya vitabu imeambatanishwa)**
- Leta nakala ya cheti cha kuzaliwa **NI LAZIMA AJE NAYO.**
- “Mathematical Set”, Kalamu za Wino, Risasi, Rula, Kamusi (02), moja ya Kingereza kwa Kiswahili (English- Kiswahili) na moja ya Kingereza (English-English).
- Ream mbili za photocopy** kwa kila muhula.
- Spring file moja kwaajili ya kuwekea mitihani yake na nyaraka zake awapo shuleni**
- Picha tatu (Passport size) akiwa amevaa shati la shule na ya mzazi au mlezi.
- Vifaa vya usafi:**
 - Soft broom (fagio laini) 01
 - Hard broom (fagio la brash ngumu) 01
 - Fyekeo lililonolewa na lenye mpini wa mbao.
 - Fagio la chelewa lenye mpini kwa ajili ya kufanya usafi eneo lake.
 - Ndoo ndogo moja
 - Mopa kubwa moja
 - Brushi ndogo ya chooni

3b: MAHITAJI YA BWENI

- Godoro futi 3 kwa 6 (Jipya) zingatia vipimo tajwa vya kodoro vitanda vyetu ni vikubwa hivyo godoro liwe futi 3 upana na urefu futi sita
- Mashuka 2 na foronya (rangi ya pink), chandarua cha rangi nyeupe cha pembe nne futi nne kwa sita (6x4) na blanket kwa wenye changamoto ya kiafya.

- iii. Mto wa kulalia
- iv. Tochi au taa ya kutumia mionzi ya jua.
- v. Detol ya maji

Angalizo: Wanafunzi hawaruhusiwi kuleta vyakula vya aina yoyote shuleni, nguo za nyumbani, vitu vya thamani kama kamera, radio simu za mkononi, head&earphone, na vitu vinavyoweza kusababisha ajali ya moto kama mishumaa, viberiti, taa za kandili, bangiri, hereini, cheni n.k kama ilivyofafanuliwa kwenye sheria za shule.

3c: MAHITAJI BINAFSI

- i. Taulo 1, jozi moja vitenge au khanga (nguo zisizotajwa haziruhusiwi).
- ii. Vyombo vya chakula, sahani, bakuli, kikombe na kijiko (vya mfupa) plastiki na udongo haviruhusiwi.
- iii. Chupa ya maji ya kunywa na galoni la lita tano la kuhifadhia maji ya kunywa
- iv. Sabuni za kuogea na kufulia za kutosha, mswaki na dawa ya meno, mafuta ya kupaka na ya nywele na losheni yasiyo na harufu kali, deodorant (pafume na spray haziruhusiwi), taulo za kike, taiti na sindiria iwe nyeupe au nyeusi, chupi zisizopungua 6. (
- v. Sanduku la chuma kubwa lenye kufuri mbili
- vi. Ndoo kubwa moja na ndogo moja zenye mifuniko kwaajiri ya usafi wake binafsi
- vii. Jozi 1 ya kandambili (mpya) na pea moja ya viatu vya wazi .
- viii. Nguo mbili za kulalia usiku (night dress) za rangi ya blue.
- ix. Pesa za matumizi madogo madogo zisizozidi shilingi 50,000/= (ambazo kwa usalama zitatunzwa na Matron)

NB: mzazi utakapofika shuleni utakabidhiwa barua ya makubaliano ya wazazi inayoelezea mipango na mikakati ya kuunga mkono juhudi za serikali katika kuinua ufaulu na miundo mbinu ya shule.

3. AFYA YA WANAFUNZI.

Mara upatapo barua hii muone mganga wa hospitali ya serikali iliyo karibu na upime afya yako kuthibitisha kuwa una afya ya kumudu masomo, fomu maalum ya kupima afya imeambatanishwa. Shule haitoi chakula maalum cha wagonjwa (special diet), hata hivyo mwanafunzi haruhusiwi kuwa na chakula cha aina yoyote bwenini. Wanafunzi wenye bima ya afya waje nazo.

UNAKARIBISHWA SANA KATIKA SHULE YA SEKONDARI YA WASICHANA DAR ES SALAAM

.....
MKUU WA SHULE

NB: Kwa siku za hivi karibuni kumekuwa na utapeli (wizi kwa njia ya mitandao). Baadhi ya wazazi wamekuwa wakitumiwa ujumbe mfupi au kupigiwa simu na watu wanaojitambulisha kama walimu na kuwafahamisha kuwa mtoto wa mzazi husika ambaye ni mwanafunzi ni mgojwa na yuko mahututi hivyo mzazi atume pesa. TAFADHALI UPATAPO UJUMBE WOWOTE KUHUSU MWANAFUNZI/MTOTO WAKO USITUME CHOCHOTE, NI VEMA UKAWASILIANA NA UONGOZI WASHULE KUPATA UKWELI WA TAARIFA HUSIKA KWA NAMBA ZIFUATAZO: -

- **Mkuu wa shule : 0655748374**
Makamu mkuu wa shule :0718928181
- **Mwalimu wa taaluma : 0625593389**

SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyo rekebisha kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia yenye dhamana ya elimu na Ofisi ya Rais – TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. Mambo hayo ni pamoja na;

SHERIA ZA SHULE.

A. NIDHAMU KWA UJUMLA.

1. Wanafunzi wanatakiwa kusimama na kuwasalimia walimu au mtu yeyote mwenye umri mkubwa zaidi yao popote pale wakutanapo na wa a ina hiyo.
2. Si ruhusa kupiga kelele, kuzungumza au kusababisha usumbufu wowote ndani na nje ya madarasa.
3. Hairuhusiwi kutumia LUGHA CHAFU miongoni mwa wanafunzi na kwa mtu mwingine yeyote.
4. Wanafunzi wanatakiwa kuwaheshimu wanafunzi wenzao, viranja na wafanyakazi wote wa shule.
5. Wanafunzi wanatakiwa kushirikiana na kutenda kazi yoyote watakayo agizwa kuifanya nje ya madarasa pamoja na kushirikiana katika kazi za elimu ya kujitegemea.
6. Wanafunzi hawaruhusiwi kulewa, kuvuta sigara, kupigana au kuvaa mavazi yenye kuonesha utovu wa nidhamu au kukiuka utamaduni wa mtanzania.
7. Wanafunzi wanatakiwa kutunza mali zao binafsi na mali za shule vikiwemo vitabu, samani au vifaa vya mabwalo, mabweni, madarasa na ofisi. Pia wanatakiwa kutoa taarifa kwa utawala juu ya uharibifu wa mali yoyote ya shule.
8. Wanafunzi wanatakiwa wawe kwenye msitari wakati wa kupewa huduma yoyote.
9. Wanafunzi hawaruhusiwi kutoka nje ya mipaka ya shule bila ruhusa.
10. Ni marufuku kwa mwanafunzi yeyote kwenda kwenye maeneo yafuatayo bila sababu maalumu au kupewa ruhusa. (i)Nyumba za walimu (ii) Jikoni.
11. Ni marufuku kwa wanafunzi kuingia katika sehemu zifuatazo:

- (i) Baa na klabu za usiku
 - (ii) Nyumba za kulala wageni isipokuwa wanapokuwa na wazazi au walezi wao.
12. Wawapo shuleni wanafunzi hawaruhusiwi kumiliki vitu vya gharama kama redio, kamera simu za mkononi, seti za runinga na vitu vinavyofanana na hivyo. Mwanafunzi akigundulika kumiliki/kutumia vitu hivyo awapo shuleni atachukuliwa hatua za kinidhamu ikiwa ni pamoja na kusimamishwa masomo.
 13. Wanafunzi hawaruhusiwi kuleta shuleni vitu vinavyoweza kusababisha ajali ya moto kama mishumaa, viberiti, taa za kandili n.k
 14. Wanafunzi wanatakiwa kuwa na nidhamu nzuri popote pale walipo, ndani na nje ya mazingira ya shule.
 15. Mwanafunzi haruhusiwi kuongea na mtu yeyote ambaye sio mwana jumuiya isipokuwa kumsalimia tu.
 16. Mwanafunzi akifunga shule au akafukuzwa shule kutokana na tatizo la nidhamu atachukuliwa shuleni na mzazi wake au mlezi aliyethibitishwa na mzazi mwenyewe.
 17. Mwanafunzi haruhusiwi kufanya mawasiliano au kupiga simu kwa mzazi bila ruhusa ya utawala, mawasiliano ya muhimu yatanyika kwa kuratibiwa na ofisi ya makamu Mkuu wa shule.

B. MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE

1. Aina zote za wizi, unyanganyi, udanganyifu n.k.
2. Ulevi au matumizi ya madawa ya kulevya.
3. Aina zote za makosa ya kujamiana na uasherati. Hii ni pamoja na kukutwa na mikanda ya video, vitabu vichafu vya uasherati au vitu vinavyofanana na hivyo.
4. Kupigana.
5. Makosa ya jinai.
6. Matumizi ya lugha chafu au ya matusi kwa wafanyakazi, wanafunzi wenzake au watu wengineo.
7. Kuolewa au kupata mimba.
8. Uharibifu wa mali ya shule au ya wenzake kwa makusudi.
9. Kugoma au kuchochea ghasia.
10. Kuzomea au kuchokoza mwanafunzi au wanafunzi wengine.
11. Kuficha kwa makusudi taarifa ambayo inaweza kusaidia katika kuzuia kutokea kwa jambo baya au la hatari.
12. Kufanya vitendo vinavyohatarisha maisha yake na wengine kama vile kuumiza wenzake kwa makusudi, kutishia kujiuu au kuuu wengine.
13. Wizi wa mitihani, kukataa au kutofanya mithani na mazoezi ya masomo bila kutoa sababu za kimsingi kwa uongozi wa shule.
14. Kuchelewa kuwasili shuleni kutokea likizoni mara tatu mfululizo bila sababu ya maana.
15. Kutoka nje ya eneo la shule bila ruhusa ya utawala.
16. Kulala wawili kitanda kimoja
17. Kumiliki/kutumia simu na vifaa vinavyoendana na simu ndani ya shule.
18. Kufanya biashara binafsi au ya mtu mwingine shuleni.

MUHIMU:

- ❖ **Mwanafunzi hapaswi kuja na simu shuleni kwa namna yoyote ile, na hakuna mtumishi anayeruhusiwa kutunza simu ya mwanafunzi;**
- ❖ **Mwanafunzi awapo shuleni atatakiwa kulala kwenye Bweni alilopangiwa na kitanda alichopangiwa. Ni marufuku mwanafunzi kulala kitanda kimoja na mwenzake au kuishi kwenye Bweni ambalo hakupangiwa. Kitanda kimoja**

kitatumika na mwanafunzi mmoja tu;

- ❖ **Mwanafunzi ataruhusiwa kurudi nyumbani kwa rufusa na kibali maalum toka kwa Mkuu wa Shule. (Msiba au Ugonjwa).**

MUHIMU: Fomu zilizoambatanishwa zijazwe kikamilifu na zirudishwe shuleni.

1. Fomu rasmi ya kuandikishwa
2. Ahadi ya mwanafunzi na mzazi/mlezi.
3. Fomu ya uchunguzi wa daktari.
4. Cheti cha kuzaliwa

MAMBO MENGINE YA MUHIMU KUZINGATIA

B. KUWAHI.

1. Wanafunzi wanatakiwa kuwahi katika kutekeleza ratiba ya shule.
2. Wanafunzi wanatakiwa kukimbia na kukusanyika jukwaani pindi wakisikia kengele ya yoyote.
3. Wanafunzi wanatakiwa kuwasili kabla ya saa 11:00 jioni. Watakaoshindwa kufanya hivyo bila sababu ya msingi, hawatapokelewa ndani ya uzio wa shule kwa siku hiyo. Wachelewaji kutoka likizoni hawatavumiliwa kwani masomo yetu huanza mara baada ya kufungua shule.
4. Mzazi au mlezi atawajibika kujaza fomu maalum ya kumchukua (wakati anapomchukua) na kumrejesha (wakati anapomrejesha) Mzazi /mwanafunzi lazima asaini anaporudi kwa ajili ya kumbukumbu za kiofisi. Mzazi au mlezi asiyefanya hivyo atakuwa amekiuka utaratibu.

c. UVAAJI WA SARE YA SHULE.

1. Wawapo madarasani
2. Wawapo nje ya shule au wanapohitajika kufanya shughuli rasmi ya kishule.
3. Waendapo hospitali
4. Wawapo safarini kwenda au kutoka likizo.
5. Wanafunzi hawatakiwi kuvaa sare ya shule na viatu virefu na/ au mapambo.
6. Wanafunzi hawatarusiwa kuleta shuleni mapambo.
7. Wanafunzi wanatakiwa kuzingatia usafi kama sehemu muhimu ya maisha yao.
8. Kila mwanafunzi anatakiwa kuwa nadhifu awapo kwenye sare ya shule.
9. Kila mwanafunzi anatakiwa kushiriki katika kusafisha mazingira ya shule, madarasa, mabweni na kadhalika pale anapohitajika kufanya hivyo.
10. Kila mwanafunzi ni lazima ahudhurie ukaguzi wa usafi ikiwemo sare za shule, usafi wa mwili, vitanda na guo nyingine.
11. Wanafunzi hawaruhusiwi kufuga kucha ndefu.
12. Mwanafunzi haruhusiwi kunyoka nywele mtindo kama kiduku, panki, way n.k.
13. Wanafunzi hawaruhusiwi kusuka nywele.

E. MAHUDHURIO

1. Wanafunzi wanatakiwa kuwa madarasani kabla walimu hawajaingia.
2. Ni lazima wanafunzi kuhudhuria shughuli zote ikiwa ni pamoja na vipindi vyote vilivyoko kwenye ratiba ya masomo, michezo na mikutano ya shule nzima, madarasani/ mabweni na kazi za nje.

F. MAANDALIZI YA JIONI NA ASUBUHI

1. Wanafunzi wanatakiwa kuwa madarasani na kujisomea kwa ajili ya maandalizi ya siku inayofuata kuanzia saa moja na nusu (1:30) jioni hadi saa nne (4:30) usiku. mwanafunzi yeyote hataruhusiwa kupiga kelele au kuwasumbua wenzake wakati wa maandalizi ya asubuhi na jioni.
2. Wanafunzi wanatakiwa kulala ifikapo saa 5:30 usiku. Taa zote za ndani zinatakiwa kuzimwa saa tano na nusu (5:30) usiku isipokuwa za nje, muda huo wanafunzi wote wanatakiwa kuwa vitandani. Wanafunzi wataamka saa kumi na moja kamili asubuhi na kuhudhuria maandalizi ya asubuhi darasani tangu 11:30 hadi saa moja kamili (1:00) asubuhi.

G. UTENDAJI KITAALUMA

1. Kila mwanafunzi ni lazima ajitume katika masomo tangu anaposajiliwa shuleni hadi anapomaliza shule. Wanafunzi wanakiwa kufanya kazi zote wanazopewa na walimu, mazoezi na mitihani kulingana na kalenda ya shule na ya Baraza la Mitihani la Taifa.
2. Jumamosi ni siku assignment ya wiki, hivyo wanafunzi wote wanatakiwa kuwa darasani tangu saa 2:00 asubuhi hadi saa 7:00 mchana

H. BWALO

1. Chakula kitagawiwa kila meza kulingana na idadi ya wana meza husika.
2. Bwalo linatakiwa kuwa safi muda wote na kila mwanafunzi atawajibika kuosha vyombo vyake vya chakula.
3. Wanafunzi hawaruhusiwi kuingia, kuchukua chakula jikoni bila ruhusa au kutupa mabaki ya chakula hovyoy.
4. Wanafunzi watakula chakula kinachopatikana shuleni tu isipokuwa wataruhusiwa kununua vitafunio vitakavyopatikana hapa shuleni.

MABWENI.

5. Mabweni yote yanatakiwa yawe safi muda wote. Mama mlezi (matron) wa wanafunzi, walimu wa zamu na viranja watafanya ukaguzi wa mabweni. Mashindano ya usafi wa mabweni yatafanyika na bweni litakalopata alama nyingi kwa mwaka mzima litapewa zawadi.
6. Taa zote za chumbani ndani ya mabweni zinatakiwa kuzimwa muda wote wa mchana na baada ya maandalizi ya jioni (5:30 usiku). Hii ni pamoja na kufunga madhubuti mabomba yote ya maji. Feni zote ndani ya chumba zinatakiwa kuwashwa tu wakati wanafunzi wawapo chumbani. Hairuhusiwi kwa mwanafunzi yeyote kusomea bwenini wakati wa maandalizi ya jioni.
7. Hairuhusiwi wanafunzi kuwa bwenini wakati wa muda wa kuwa darasani au muda wa maandalizi ya asubuhi au jioni, isipokuwa kwa ruhusa maalum kutoka kwa Matron. Wagonjwa wote watapumzika chumba cha kupumzikia wagonjwa (Sick bay) chini ya uangalizi wa Matron.
8. Ni marufuku kwa wanafunzi kulala wawili katika kitanda kimoja au kulala kwenye bweni/kitanda tofauti na alipopangiwa.
9. Hairuhusiwi mwanafunzi yeyote kuhifadhi dawa. Dawa zote zitahifadhiwa na Matron na wanafunzi wanaolazimika kutumia dawa watapewa dawa hizo na Matron. Wanafunzi hawataruhusiwa kuingiza kemikali za nywele ndani ya shule. Kemikali hizo zikipatikana zitatupwa na mwanafunzi kuchukuliwa hatua za kinidhamu.

I. LUGHA YA MAWASILIANO

1. Lugha rasmi ya mawasiliano ndani na nje ya madarasa na kwenye shughuli rasmi ni Kiingereza.

J. DINI

2. Kila mtu ataruhusiwa kuabudu kwenye dini yake ambayo inafahamika kwa wazazi wake. Kutokana na jiografia ya shule, ibada zote zitafanyika hapa shuleni.
3. Kila mwanafunzi anapaswa kuvumilia tofauti za wengine za kidini. Shule haitavumilia wenye Imani zilizopindukia (religious extremists) ambao wanaweza kuleta madhara kwao wenyewe au kwa wengine kwa kisingizio cha imani.

K. WAGENI.

1. Wazazi au walezi watawatembelea wanafunzi kwa siku maalum zilizopangwa kama inavyoonyeshwa kwenye kalenda ambayo hupatikana shuleni mwanzoni mwa mwaka wa masomo. Wageni hawaruhusiwi kuingia mabwenini.
2. Wazazi/ walezi hawaruhusiwi kuwatembelea wanafunzi kinyume na utaratibu huo bila sababu za kimsingi. Hata hivyo wanaweza kufanya miadi na walimu wakati wowote kuzungumzia maendeleo ya mwanafunzi kinidhamu na kitaaluma. Iwapo

wazazi watakuja shuleni kwa miadi au kwa dharura nyingine yoyote hawataruhusiwa kuingiza shuleni vyakula au vitu vingine vyovyote visivyoruhusiwa ndani ya shule. Iwapo vitu hivyo vitaingizwa shuleni na kukamatwa, shule haitawajibika kuvirudisha na mwanafunzi atachukuliwa hatua za kinidhamu.

KIAMBATISHO "A"

FOMU RASMI YA KUANDIKISHWA.

Sehemu hii ijazwe na mwanafunzi: -

1. Jina kamili la mwanafunzi.....
2. Uraia:.....
3. Dini:
4. Tarehe ya kuzaliwa:.....
5. Mahali ulipozaliwa:.....
6. Yatima/sio yatima/mzazi mmoja (kata isiyohusika)
7. Shule uliyosoma kabla ya kujiunga na shule hii (jaza jedwali).

PICHA YA MWANAFUNZI

JINA ANDIKISHWA SHULENI	SHULE ULIKOTOKA	MWAKA ULIOANZIA	MWAKA ULIOTOKA

Saini ya mwanafunzi:

Tarehe..... Sehemu hii ijazwe na Mzazi/Mlezi:

1. Jina kamili la Mzazi/Mlezi:.....
2. Uraia
3. Anuani kamili:.....
4. Sehemu unayoishi Wilaya:.....
5. Mtaa:..... Kata:.....
6. Namba ya simu..... (ya haraka)
7. Jina na mawasiliano ya mlezi wa karibu mjini Dar es Salaam.....

PICHA YA MZAZI

8. Majina manne ya ndugu wa karibu walioidhinishwa kuchukua nafasi ya mzazi/mlezi endapo dharura itatokea:

Na.	Jina	Uhusiano	Anuani na Anakoishi	Namba ya Simu
1				
2				
3				
4				

Maelezo ya kikazi ya Mzazi/Mlezi.

1. Jina la mwajiri wa Idara.....
2. Anuani:.....
3. Namba ya simu:.....
4. Kazi ya Mzazi/Mlezi(Mfano: Karani,Mwalimu, Meneja, Mfanyabiashara, Dereva, Mlinzi, Mkulima n.k)

Saini ya Mzazi/Mlezi..... Tarehe:
.....

NB: Hakikisha unaambatanisha nakala ya cheti cha kuzaliwa mwanafunzi.

KIAMBATANISHO “B”

Mimi.....

1. Nimeyasoma na kuyaelewa maelezo yote na nimekubali kujiunga na shule hii ya Sekondari
..... Kuanzia
tarehe.....
2. Naahidi kwamba:-
 - a) Nitazingaitia sheria zote za shule na kutimiza mambo yote muhimu yaliyotajwa.
 - b) Sitashiriki katika vitendo vya hujuma wala vitendo ambavyo vitakuwa kinyume na Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.
 - c) Nitatunza mali ya Umma ambayo ni pamoja na majengo, samani, vitabu darasani na maktaba ya shule na vifaa vya maabara.
 - d) Nipo tayari kuchukuliwa hatua yoyote stahiki endapo nitakiuka maelekezo yaliyotolewa kwenye fomu hii.

Saini ya mwanafunzi.....

Tarehe.....

KIAMBATANISHO "C"

STUDENT'S MEDICAL EXAMINATION FORM

TO: THE MEDICAL OFFICER

HOSPITAL.....

..... Student's
Name.....Age.....

Sex Please examine the above named as to
his/her fitness for appointment/re-engagement as a student at

.....

**For UBUNGO MUNICIPAL
DIRECTOR MEDICAL
CERTIFICATION.**

(To be completed by Medical Officer)

(A) PHYSICAL EXAMINATION

- Height
- Weight.....
- Eye sight.....
- Hearing

(B) PAST HISTORY

- Heart diseases.....
- Drug allergy.....
- Asthma.....
- Pneumonia.....

(C) LABORATORY TEST

- Stool.....
- Urine.....
- Widal test.....
- VRDL.....
- Blood: B/S.....
- Blood Group.....
- Hb.....
- Tuberculosis.....

- HIV.....

I have examined the above named and consider that he/she is physically fit/unfit for

appointment/re-engagement are as above. Name of Authorized

Doctor.....

Signature.....

Designation.....

Date..... official Stamp

MZAZI UNAWEZA KUMNUNULIA MWANAO MOJA YA
VITABU VIFUATAVYO
ORODHA YA VITABU KIDATO CHA KWANZA

- i. English for Secondary School student book one- TIE
- ii. Biology form 1& 2 (Longman)
- iii. History for Secondary Schools student book one- TIE
- iv. Chemistry for Secondary Schools form 1 & 2 (Oxford)
- v. Physics for secondary schools form one- TIE
- vi. Geography for secondary schools form one-TIE
- vii. Kiswahili shule za sekondari kidato cha kwanza (Oxford)
- viii. Civics secondary schools, students book Form one- Kilakuno, H
- ix. Mathematics for secondary school students' book Form one- TIE
- x. Information and computer studies students' book one
- xi. Food and Nutrition student's book one